
 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA RAISI 
 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

 
 

 
 
 

 
HALMASHAURI YA MANISPAA YA IRINGA 

 

 

 

 

                                                

KABRASHA LA ZABUNI 

ZA 

UWAKALA WA USAFISHAJI, UKUSANYAJI NA USAFIRISHAJI WA 
TAKA NGUMU KWA MWAKA 2022/2023 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

SEPTEMBA 2022                                                



 
                  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

                OFISI YA RAIS 
                    TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

                  HALMASHAURI YA MANISPAA YA IRINGA 
                 (Barua zote zielekezwe kwa Mkurugenzi wa Halmashauri) 

 
 
 
 

                       

TANGAZO LA ZABUNI 

ZABUNI ZA UWAKALA WA USAFISHAJI WA MANISPAA 

1. Halmashauri ya Manispaa ya Iringa  inakusudia kutumia huduma za wakala katika kazi za 
usafishaji wa mji kwa kipindi cha kuanzia tarehe  01/10/2022. 

2. Halmashauri ya Manispaa ya Iringa chini ya utaratibu wa zabuni za ushindani kimkoa (Regional 
Preference Scheme, GN No 446 ya mwaka 2013 kama ilivyofanyiwa marekebisho) inawaalika 
watu Binafsi, Makampuni, Ushirika, Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia 
na uwezo wa kufanya kazi hizo kutuma  maombi ya zabuni za usafi wa mji kama ifuatavyo :  

 

  
MASHARTI YA JUMLA KWA ZABUNI ZOTE 
 

1. Nakala ya leseni hai isipokuwa vikundi vya kijamii vilivyoandikishwa, CBO’s hazihusiki na sharti 
hili. 

2. Waombaji wote waambatanishe nakala za usajili wa makampuni au vikundi vya kijamii (CBOs). 
3. CBOs ziambatanishe orodha ya viongozi wa kikundi na barua za utambulisho toka kwenye kata 

husika.  
4. Waombaji wambatanishe nakala zausajili wa VAT na TIN. isipokuwa CBOs 

NAMBA YA ZABUNI KANDA KATA ADA YA 
ZABUNI 
(TSHS.) 

WANAOSTAHILI 

LGA/025/2022/2023/N/01 

FUNGU LA   1 

Igumbilo,Ruaha, 
Kitwiru na Kwakilosa 

A 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi 
vilivyosajiliwa kisheria, 
watu binafsi 

LGA/025/2022/2023/N/02 

FUNGU LA   2 

Gangilonga, Kitanzini, 
Makorongoni, 
Mivinjeni na Mshindo 

B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi 
vilivyosajiliwa kisheria, 
watu binafsi 

LGA/025/2022/2023/N/03 

FUNGU LA   3 

Mlandege, Mwangata, 
Isakalilo, Mkwawa na 
Ilala. 

C 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi 
viliovyosajiliwa kisheria, 
watu binafsi 

LGA/025/2022/2023/N/04 

FUNGU LA   4 

Kihesa, Mtwivila, 
Mkimbizi na Nduli 

D 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi 
vilivyosajiliwa kisheria, 
watu binafsi 
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5. Waombaji wawe na magari yenye hali nzuri na vifaa vya kutosha kukusanya, kupakia na 
kusafirisha taka kuzipeleka katika dampo. 

6. .Mwombaji ni lazima aambatanishe wasifu wa kampuni/mtu binafsi/kikundi (Applicant Profile). 
7. Mwombaji ni lazima aambatanishe tamko rasmi la kutokujihusisha na vitendo vya rushwa katika 

mchakato mzima wa zabuni na wa utekelezaji wa mkataba. (Untbribery policy code). lililosainiwa 
na mwombaji mwenyewe. 

8. Muombaji/waombaji anatakiwa kuwasilisha picha za Mkurugenzi /Wakurugenzi katika maombi 
yao 

9. Mwombaji ni lazima awe na mtaalamu aliyehitimu katika fani ya afisa afya mazingira, au Afisa 
afya Mazingira Msaidizi au Msaidizi wa Afya (Environmental Health Officer or Assistant 
Environmental Health Office or Health assistant) na kivuli cha cheti cha shahada au stashahada 
cha mtaalam kilichothibitishwa na kamishna wa viapo kiambatanishwe katika maombi. 

10. CBOs (vikundi zaidi ya kimoja katika kata wanaweza kushirikiana kutafuta mtaalamu mmoja 
atakayekuwa mshauri wa vikundi) wa vikundi husika.. 

11. Waombaji watatakiwa kuonyesha kadi ya gari ya kampuni au mwombaji binafsi Aidha iwapo gari/ 
mtambo ni wa kukodi muombaji aambatanishe ushahidi wa kisheria wa kukubaliwa kukodishwa 
na mmiliki 

12. Ili kuhakikisha afya na usalama kwa wafanyakazi watatakiwa kupima afya zao mara mbili kwa 
mwaka na pia wawe na vifaa kinga “personal protective equipments”. 

13. Kamati ya tathimini itakagua ofisi, magari ya kusafirisha taka, vifaa vya usafi, vielelezo mbali 
mbali vilivyo tajwa hapo juu katika zoezi la uchambuzi. 

14. Mwombaji asiwe na deni lolote analodaiwa na Halmashauri ya Manispaa ya Iringa. Aidha, 
mwombaji aliyewahi kushitakiana na Halmashauri ya Manispaa ya Iringa kuhusiana na kazi 
yeyote, hatapewa nafasi ya ushindani kwa kazi yeyote ya zabuni iliyotangazwa na Halmashauri ya 
Manispaa ya Iringa. Vile vile mawakala watakaothibitika kuwa na tuhuma za utendaji usiozingatia 
sheria kutoka taasisi nyingine za Serekali hawatapewa nafasi ya ushindani kwa kazi 
zinazotangazwa na Halmashauri ya Manispaa ya Iringa. 

15. Mwombaji atatakiwa kuthibitisha kisheria kuwa yeye si mtumishi wa Halmashauri ya Manispaa ya 
Iringa kwa kuambatanisha “affidavit” iliyothibitishwa kisheria. 

16. Mwombaji yeyote atakayeshindwa kutimiza au kutokamilisha maelekezo na masharti hayo ya  
    zabuni atakuwa amejiondoa mwenyewe katika ushindani. 

17. Halmashauri ya Manispaa ya Iringa hailazimiki kukubali/ kutokubali kutoa zabuni kwa  mwombaji 
kutokana na kigezo cha malipo makubwa au malipo madogo.  

18. Zabuni zote zifungwe ndani ya bahasha iliyofungwa kwa lakiri [seal], na juu ya bahasha iandikwe 
maandishi yanayotaja aina ya zabuni, na namba ya zabuni. Zabuni hizo katika ofisi ya Mkurugenzi 
wa  Manispaa  ya Iringa, Kitengo cha Menejimenti ya Ununuzi kwa kutumia Anuani ifuatayo: 

Mkurugenzi wa Manispaa, 
Halmashauri ya Manispaa, 
S.L.P. 162, Iringa. 

 
19. Halmashauri ya Manispaa ya Iringa itafanya kikao cha Kutoa maelezo/ufafanuzi kwaa wazabuni 

kuhusiana na zabun (Pre bid opening meeting) tarehe 15.09.2022 asubuhi katika ukumbi wa 
halmashauri ya Manispaa. Waombaji wa zabuni wanasisitizwa kuhudhuria. 

20. Kwa maelezo zaidi muombaji anaweza kununua na kusoma nyaraka ya zabuni katika ofisi ya 
Mkurugenzi wa Manispaa kitengo cha Manunuzi kwa malipo ya shilingi Hamsini elfu (50,000) 
ambazo hazitarudishwa hatakama muombaji hatashinda zabuni. Maombi yaambatane na nakala 
ya stakabadhi ya malipo. 

21 Muda wa mwisho wa kupokea maombi ya zabuni ni tarehe 19/09/2022 siku ya Jumatatu 
saa 4:00 asubuhi. Maombi yote yatafunguliwa mara moja baada ya muda wa mwisho wa 
uwasiishaji kuwadia. Aidha waombaji au wawakilishi wao wanaalikwa kuhudhuria ufunguzi wa 
zabuni hizo iwapo watahiari kufanya hivyo.  
Maombi yatakayofika baada ya muda uliowekwa kuisha hayatapokelewa hata kwa sababu 
yoyote. 


