
HALMASHAURI YA MANISPAA YA IRINGA 
 

 

 
 
 

MAOMBI YA KUCHANGIA UJENZI WA FREMU ZA  
              MADUKA ENEO LA TEMBO BAR  

               (Ijazwe Nakala Tatu) 
Halmashauri ya Manispaa ya Iringa imeanza mpango wa utekelezaji wa jengo la kitega 

uchumi katika eneo la Tembo Bar lililopo stendi kuu ya zamani. Katika ujenzi wa jengo hilo 
Halmashauri imeamua kushirikiana na wananchi watakaokuwa tayari katika kuchangia 
ujenzi huo kwa makubaliano maalum. 

 
Hivyo, mwombaji anatakiwa kujaza fomu hii kama ifuatavyo:- 
 

1. (a) Mimi/sisi……………………………..……………………..umri……………jinsia…………… 
    

(b) Anwani:……………..………………………..Namba ya simu……………….……………………… 

2. Uraia…………………………….……………………. 
3. Fremu inayoombwa  

(a) Fremu ya ndani :…………………………… (NDIYO/HAPANA) 
(b) Fremu ya nje ……………………………………………… (NDIYO/HAPANA) 

4. Aina ya biashara utakayofanya: ……………………………………………………………………….. 
5. Nina/Tunathibitisha kwamba nina/tunamiliki fremu/Duka katika maeneo mengine: 

…………………………………………………………………………………………….………………….. 

6. Maelezo ya uzoefu wa biashara ambayo unayo na ni muhimu kutujulisha: 
…………………………………………………………………………………………………..……….…... 

7. Fafanua uwezo au mpango ulionao wa kukuwezesha kuendeleza fremu hiyo ndani ya siku 
thelathini baada ya kukabidhiwa. 

………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………  

8. Gharama ya fomu ya maombi (Application Fee) ni shilingi Elfu Hamsini (50,000/=) ambayo 
haitarejeshwa. Ikumbukwe malipo ya maombi ya fomu hii hayatoi uhakika wa kupata fremu 

hiyo, vigezo na masharti vitazingatiwa kwenye ugawaji. 

9. Viwango vya kulipia kwa maduka ya nje ni Tsh.15,000,000/= na maduka ya ndani 
Tsh.10,000,000/= ambapo fedha hizo zitafidiwa na kodi ya pango kulingana na kiwango 

kitakachokubalika kwa mujibu wa mkataba wa pango. 
Tafadhali zingatia kuwa kama ombi hili litakubalika, utatakiwa kukamilisha malipo yote 

yanayohitajika kwa fremu utakayopatiwa. Malipo yafanyike ndani ya siku 7 kuanzia tarehe 
ya kukubaliwa maombi yako na uwasilishe “pay slip ofisi ya Mapato iliyotoa fomu hii, na 

upatikanaji wa maduka hayo utategemea wale ambao watawahi kuchukua fomu na kufanya 
malipo. HAKI YAKO YA KUPEWA FREMU ITAKOMA MUDA WA SIKU 7 UKIISHA BILA 

MALIPO YOTE KUKAMILISHWA. 

10. Fomu za maombi zinapatikana na kurejeshwa katika ofisi ya Mapato. 
11. Mtu mmoja haruhusiwi kuomba fremu zaidi ya moja.  

12. Mara baada ya ujenzi kukamilika mchangiaji aliyepata fremu ataingia mkataba wa pango na 
Halmashauri. 

13. Malipo ya maombi ya fomu yatafanyika kupia “control number” ambayo ambayo itatolewa 
ofisi ya Mapato. 

 

Ninathibitisha kwamba yote yaliyoelezwa hapo juu ni kweli tupu kwa uelewa wangu/wetu na 
nina/tuna kubaliana na masharti yaliyoelezwa. 

 
 

Saini ya mwombaji………………………………. Tarehe……………………….. 

 
 

 

        

      PICHA 



 
 

 
 

 
 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU 
 

 

 

 

 

 

 

Nime/tumekabidhiwa Nakala: Saini ya mwombaji/Waombaji…………………………………….. 

Tarehe:………………………………… 

 

 

Ada ya maombi imelipwa kwa stakabadhi Na:…………………..……………..ya tarehe…………………….. 

Amekubaliwa fremu Na ………………………………………ukubwa……………………………..………….. 

Maombi yamekataliwa kwa sababu………………………………………………………………………………. 

 

………………………………………… 

Mkurugenzi/Mweka Hazina 
 

 

 

 

 

 

 

 


